Cynghorwyr a chyfarfodydd
- Cabinet
- Calendr cyfarfodydd
- Pwyllgorau
- Cynghorau Plwyf
- Cyfansoddiad Cyngor
- Cynghorwyr
- Penderfyniadau
- Canlyniadau Etholiadau
- Cynlluniau Gwaith i’r Dyfodol
- Llyfrgell
- Cyfarfodydd
- Cyrff Allanol
- Cofrestrau
- Cydnabyddiaeth
- Craffu
- Grwpiau Holl Bleidiau’r Cyngor
- Chwilio Dogfennau
- Tanysgrifiwch am ddiweddariadau
- Gweddarlleidiadau
- Eich ACau
- Eich ASau
- Eich ASau Ewropeaidd
- Beth sy'n newydd
Eich Cynghorwyr by Ward
Etholir Cynghorwyr Lleol gan y gymuned i benderfynu sut y dylai'r cyngor wneud ei weithgareddau amrywiol. Maent yn cynrychioli budd y cyhoedd yn ogystal ag unigolion sy'n byw yn y ward y maent wedi’u hethol i'w gwasanaethu am gyfnod.
Maent yn cyfathrebu â’r cyhoedd yn rheolaidd trwy gyfarfodydd cyngor, galwadau ffôn neu gymorthfeydd. Mae cymorthfeydd yn cynnig cyfle i unrhyw drigolyn siarad â'i gynghorydd wyneb yn wyneb, a chynhelir y rhain yn rheolaidd.
Ni thelir Cynghorwyr am eu gwaith, ond maent yn derbyn lwfans. Yn ôl y gyfraith, mae’n rhaid i bob aelod o’r Cyngor lenwi ffurflen datganiad o fuddiant. Cyhoeddir manylion am y ffurflen hon bob blwyddyn.
I ddod o hyd i’ch cynghorydd defnyddiwch y dolenni isod:
Adamsdown
-
Cynghorydd Grace Ferguson-ThorneAdamsdown
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Owen JonesAdamsdown
Welsh Labour / Llafur Cymru
Butetown
-
Cynghorydd Saeed EbrahimButetown
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Helen GunterButetown
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Margaret LewisButetown
Welsh Labour / Llafur Cymru
Caerau
-
Cynghorydd Peter BradburyCaerau
Welsh Labour / Llafur Cymru
Yr Aelod Cabinet Drechu Tlodi, Cydraddoldeb ac Iechyd y Cyhoedd (Trechu Tlodi a Chefnogi Pobl Ifanc) (Rhannu Swydd Aelod Cabinet)
-
Cynghorydd Elaine SimmonsCaerau
Welsh Labour / Llafur Cymru
Cathays
-
Cynghorydd Ali AhmedCathays
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Norma MackieCathays
Welsh Labour / Llafur Cymru
Yr Aelod Cabinet dros Wasanaethau Cymdeithasol (Oedolion) (Rhannu Swydd Aelod Cabinet)
-
Cynghorydd Sarah MerryCathays
Welsh Labour / Llafur Cymru
Dirprwy Arweinydd ac Aelod Cabinet dros Addysg
-
Cynghorydd Chris WeaverCathays
Welsh Labour / Llafur Cymru
Yr Aelod Cabinet dros Gyllid, Moderneiddio a Pherfformiad
Cyncoed
-
Cynghorydd Robert HopkinsCyncoed
Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
-
Cynghorydd Bablin MolikCyncoed
Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Arglwydd Faer
-
Cynghorydd Daniel WaldronCyncoed
Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Gabalfa
-
Cynghorydd Rhys TaylorGabalfa
Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
-
Cynghorydd Ashley WoodGabalfa
Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Glan-yr-Afon
-
Cynghorydd Kanaya SinghGlan-yr-Afon
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Leonora ThomsonGlan-yr-Afon
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Caro WildGlan-yr-Afon
Welsh Labour / Llafur Cymru
Yr Aelod dros Newid yn yr Hinsawdd
Grangetown
-
Cynghorydd Ashley ListerGrangetown
Welsh Labour / Llafur Cymru
Yr Aelod Cabinet dros Wasanaethau Cymdeithasol (Plant) (Rhannu Swydd Aelod Cabinet)
-
Cynghorydd Sara RobinsonGrangetown
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Lynda ThorneGrangetown
Welsh Labour / Llafur Cymru
Yr Aelod Cabinet dros Dai a Chymunedau
Lisvane and Thornhill
-
Cynghorydd John LancasterLisvane and Thornhill
Ceidwadwyr
Arweinydd y Grŵp Ceidwadwyr
-
Cynghorydd Siân-Elin MelbourneLisvane and Thornhill
Ceidwadwyr
-
Cynghorydd Emma Reid-JonesLisvane and Thornhill
Ceidwadwyr
Llandaf
-
Cynghorydd Sean DriscollLlandaf
Ceidwadwyr
-
Cynghorydd Peter Huw JenkinsLlandaf
Welsh Labour / Llafur Cymru
Llanishen
-
Cynghorydd Garry HuntLlanishen
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Bethan ProctorLlanishen
Welsh Labour / Llafur Cymru
Llanrhymni
-
Cynghorydd Lee BridgemanLlanrhymni
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Keith JonesLlanrhymni
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Heather JoyceLlanrhymni
Welsh Labour / Llafur Cymru
Pen-y-Lan
-
Cynghorydd Rodney BermanPen-y-Lan
Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Arweinydd y Grŵp Democratiaid Rhyddfrydol
-
Cynghorydd Imran LatifPen-y-Lan
Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
-
Cynghorydd Jon ShimminPen-y-Lan
Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Pentwyn
-
Cynghorydd Joseph CarterPentwyn
Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
-
Cynghorydd Jess MoultriePentwyn
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Dan NaughtonPentwyn
Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Pentyrch and St Fagans
-
Cynghorydd Catriona Brown-RecklessPentyrch and St Fagans
Ceidwadwyr
-
Cynghorydd Andrea GibsonPentyrch and St Fagans
Plaid Cymru, Green Party, Common Ground / Plaid Cymru, Plaid Werdd, Tir Cyffredin
-
Cynghorydd Rhys LivesyPentyrch and St Fagans
Plaid Cymru, Green Party, Common Ground / Plaid Cymru, Plaid Werdd, Tir Cyffredin
Plasnewydd
-
Cynghorydd Daniel De'AthPlasnewydd
Welsh Labour / Llafur Cymru
Yr Aelod Cabinet dros Trafnidiaeth a Chynllunio Strategol
-
Cynghorydd Sue LentPlasnewydd
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Mary McGarryPlasnewydd
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Peter WongPlasnewydd
Welsh Labour / Llafur Cymru
Pontprennau a Phentref Llaneirwg
-
Cynghorydd Peter LittlechildPontprennau a Phentref Llaneirwg
Ceidwadwyr
-
Cynghorydd Joel WilliamsPontprennau a Phentref Llaneirwg
Ceidwadwyr
Radur a Phentre-Poeth
-
Cynghorydd Calum DaviesRadur a Phentre-Poeth
Ceidwadwyr
-
Cynghorydd Helen Lloyd JonesRadur a Phentre-Poeth
Welsh Labour / Llafur Cymru
Rhiwbeina
-
Cynghorydd Jayne CowanRhiwbeina
Ceidwadwyr
-
Cynghorydd Oliver OwenRhiwbeina
Ceidwadwyr
-
Cynghorydd Adrian RobsonRhiwbeina
Ceidwadwyr
Sblot
-
Cynghorydd Jane HenshawSblot
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Ed StubbsSblot
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Huw ThomasSblot
Welsh Labour / Llafur Cymru
Arweinydd y Cyngor
Tredelerch
-
Cynghorydd Bob DerbyshireTredelerch
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Jacqueline ParryTredelerch
Welsh Labour / Llafur Cymru
Treganna
-
Cynghorydd Jasmin ChowdhuryTreganna
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Stephen CunnahTreganna
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Susan ElsmoreTreganna
Welsh Labour / Llafur Cymru
Trelái
-
Cynghorydd Russell GoodwayTrelái
Welsh Labour / Llafur Cymru
Yr Aelod Cabinet dros Fuddsoddi a Datblygu
-
Cynghorydd Irene HumphreysTrelái
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Maliika KaabaTrelái
Welsh Labour / Llafur Cymru
Trowbridge
-
Cynghorydd Bernie Bowen-ThomsonTrowbridge
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Chris LayTrowbridge
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Michael MichaelTrowbridge
Welsh Labour / Llafur Cymru
Tyllgoed
-
Cynghorydd Saleh AhmedTyllgoed
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Claudia BoesTyllgoed
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Neil McEvoyTyllgoed
Propel
Y Mynydd Bychan
-
Cynghorydd Mike Ash-EdwardsY Mynydd Bychan
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Graham HincheyY Mynydd Bychan
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Julie SanganiY Mynydd Bychan
Welsh Labour / Llafur Cymru
Yr Aelod Cabinet dros Drechu Tlodi, Cydraddoldeb ac Iechyd y Cyhoedd (Iechyd y Cyhoedd a Chydraddoldeb) (Rhannu Swydd Aelod Cabinet)
Yr Eglwys Newydd a Thongwynlais
-
Cynghorydd Kate CarrYr Eglwys Newydd a Thongwynlais
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Jamie GreenYr Eglwys Newydd a Thongwynlais
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Jackie JonesYr Eglwys Newydd a Thongwynlais
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Marc PalmerYr Eglwys Newydd a Thongwynlais
Welsh Labour / Llafur Cymru
Ystum Taf
-
Cynghorydd Dilwar AliYstum Taf
Welsh Labour / Llafur Cymru
-
Cynghorydd Jennifer BurkeYstum Taf
Welsh Labour / Llafur Cymru
Yr Aelod Cabinet dros Ddiwylliant, Parciau a Digwyddiadau
I ofyn am ddogfen mewn fformat hygyrch e-bostiwch ni.