Etholiadau'r Cyngor Caerdydd 2017 - Dydd Iau, 4ydd Mai, 2017

Election summary for Wardiau
Wardiau Ymgeisydd Etholiadol Plaid neu Bleidiau a Etholwyd
Adamsdown Cynghorydd Nigel Howells Liberal Democrat Focus Team
Owen Llewellyn JONES Welsh Labour / Llafur Cymru
Butetown Saeed Noor Ebrahim Welsh Labour / Llafur Cymru
Caerau Cynghorydd Peter Bradbury Welsh Labour / Llafur Cymru
Cynghorydd Elaine Simmons Welsh Labour / Llafur Cymru
Cathays Cynghorwyr Ali Ahmed Welsh Labour / Llafur Cymru
Norma Mackie Welsh Labour / Llafur Cymru
Sarah Merry Welsh Labour / Llafur Cymru
Cynghorydd Chris Weaver Welsh Labour / Llafur Cymru
Creigiau a Sain Ffagan Cynghorydd Graham Thomas Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Cyncoed Wendy Myfanwy Congreve Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Kathryn Francis Kelloway Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Bablin Molik Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Gabalfa Rhys Taylor Liberal Democrat Focus Team
Ashley Kalum Wood Liberal Democrat Focus Team
Glan-yr-Afon Cynghorydd Iona Gordon Welsh Labour / Llafur Cymru
Hardave Harjeet Rathour Kanaya Singh Welsh Labour / Llafur Cymru
Cynghorydd Caro Wild Welsh Labour / Llafur Cymru
Grangetown Ashley John Lister Welsh Labour / Llafur Cymru
Abdul Sattar Welsh Labour / Llafur Cymru
Lynda DoreenThorne Welsh Labour / Llafur Cymru
Llandaf Sean Driscoll Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Philipa Hill-John Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Llanishen Cynghorydd Phil Bale Labour and Co-operative Party/Llafur a'r Blaid Gydweithredol
Shaun Michael Jenkins Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
John Gustaf Lancaster Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Thomas Alexander Parkhill Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Llanrhymni Lee Edward Bridgeman Welsh Labour / Llafur Cymru
Keith Phillip Jones Welsh Labour / Llafur Cymru
Cynghorydd Heather Joyce Welsh Labour / Llafur Cymru
Llys-Faen Cynghorydd David Walker Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Pen-y-Lan Asghar Javed Ali Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Rodney Simon Berman Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Michael Joseph Boyle Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Pentwyn Joseph William Carter Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Frank Lewis Jacobsen Welsh Labour / Llafur Cymru
Daniel Joshua Naughton Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Emma-Janye Sandrey Welsh Liberal Democrats / Democratiaid Rhyddfrydol Cymru
Pentyrch Gavin Hill-John Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Plasnewydd Cynghorydd Daniel De'Ath Welsh Labour / Llafur Cymru
Susan Janet Lent Welsh Labour / Llafur Cymru
Deborah Mary Samothrakis Welsh Labour / Llafur Cymru
Peter Wong Welsh Labour / Llafur Cymru
Pontprennau a Phentref Llaneirwg Cynghorydd Dianne Rees Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Joel Williams Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Radur a Phentre-Poeth Roderick McKerlich Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Rhiwbeina Jayne Louise Cowan Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Oliver William Owen Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Cynghorwyr Adrian Robson Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Sblot Elizabeth Jane Henshaw Welsh Labour / Llafur Cymru
Cynghorydd Ed Stubbs Welsh Labour / Llafur Cymru
Cynghorydd Huw Thomas Welsh Labour / Llafur Cymru
Tredelerch Cynghorydd Bob Derbyshire Welsh Labour / Llafur Cymru
Jacqueline Maria Parry Welsh Labour / Llafur Cymru
Treganna Stephen Leslie Cunnah Welsh Labour / Llafur Cymru
Susan Elsmore Welsh Labour / Llafur Cymru
Ramesh Patel Welsh Labour / Llafur Cymru
Trelái Irene Susan Goddard Welsh Labour / Llafur Cymru
Russell Vivian Goodway Welsh Labour / Llafur Cymru
James William Murphy Welsh Labour / Llafur Cymru
Trowbridge Mary Bernadette Theresa Bowen-Thomson Welsh Labour / Llafur Cymru
Christopher Neal Lay Welsh Labour / Llafur Cymru
Michael Costas-Michael Welsh Labour / Llafur Cymru
Tyllgoed Lisa Ford Cardiff Plaid - Plaid Cymru Caerdydd
Neil John McEvoy Cardiff Plaid - Plaid Cymru Caerdydd
Keith Harvey Parry Cardiff Plaid - Plaid Cymru Caerdydd
Y Mynydd Bychan Cynghorydd Fenella Bowden Heath & Birchgrove Independents
Cynghorydd Graham Hinchey Welsh Labour / Llafur Cymru
Lyn Hudson Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Yr Eglwys Newydd a Thongwynlais Timothy Hywel Davies Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Michael Jones-Pritchard Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Linda Lesley Morgan Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Michael James Phillips Welsh Conservative Party Candidate / Ymgeisydd Plaid Geidwadol Cymru
Ystum Taf Cynghorydd Dilwar Ali Welsh Labour / Llafur Cymru
Jennifer Miriam Burke-Davies Welsh Labour / Llafur Cymru